
Thiết bị báo động GE-UTC
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270: Giải Pháp An Toàn Hiệu Quả
- Hãng
- GE-UTC
- Đơn vị
- pcs
Liên hệ để nhận báo giá
- Màu sắc Trắng
- Âm lượng 104 dB ở 1m
- Chất liệu ABS
- Kích thước 155 x 114 x 44 mm
- Xem đủ 9 thông số ↓
Phản hồi trong giờ làm việc. Cần tư vấn chọn đúng tiêu chuẩn? Ghi rõ môi trường sử dụng trong yêu cầu.
Thông số kỹ thuật
Lấy từ tài liệu nhà sản xuất. Mỗi thông số ghi rõ nguồn đã đối chiếu.
- Màu sắc
- Trắng Nguồn: Website
- Âm lượng
- 104 dB ở 1m Nguồn: Website
- Chất liệu
- ABS Nguồn: Website
- Kích thước
- 155 x 114 x 44 mm Nguồn: Website
- Xếp hạng IP
- IP315 Nguồn: Website
- Tần suất âm thanh
- 2500 - 3000 Hz Nguồn: Website
- Điện áp cung cấp
- 10 - 14,2 VDC Nguồn: Website
- Dòng điện tiêu thụ
- 130 mA ở mức 12 V Nguồn: Website
- Nhiệt độ hoạt động
- -25 °C đến +55 °C Nguồn: Website
Mô tả
Còi báo động 12VCD GE-UTC AS270 là thiết bị báo động âm thanh chuyên dụng, thích hợp cho các ứng dụng công nghiệp và dân dụng. Với tần số cao và âm lượng lên tới 104 dB, sản phẩm này giúp cảnh báo hiệu quả trong các tình huống khẩn cấp, từ cháy nổ đến xâm nhập trái phép. Sản phẩm được thiết kế nhẹ, dễ dàng lắp đặt và có độ bền cao, phù hợp với nhiều môi trường khác nhau.
Tóm tắt nhanh
- Âm thanh phát ra lên tới 104 dB ở khoảng cách 1m, phù hợp cho không gian lớn.
- Hoạt động hiệu quả trong dải điện áp từ 10 - 14,2 VDC, linh hoạt cho nhiều hệ thống.
- Tần số âm thanh từ 2500 đến 3000Hz, dễ dàng nhận biết.
- Chất liệu ABS bền bỉ, chịu được nhiệt độ từ -25 °C đến +55 °C.
- Xếp hạng IP315, bảo vệ chống bụi và nước, phù hợp với môi trường công nghiệp.
Đặc điểm kỹ thuật nổi bật
Âm thanh mạnh mẽ
Còi AS270 phát ra âm thanh 104 dB ở khoảng cách 1m, đảm bảo người sử dụng có thể nghe thấy trong môi trường ồn ào. Âm thanh này giúp cảnh báo kịp thời trong các tình huống khẩn cấp.
Thiết kế chịu nhiệt độ cao
Với khả năng hoạt động trong dải nhiệt độ từ -25 °C đến +55 °C, còi AS270 có thể sử dụng trong nhiều môi trường khắc nghiệt, từ nhà máy sản xuất đến các công trình xây dựng.
Chất liệu bền bỉ
Được làm từ chất liệu ABS, sản phẩm không chỉ nhẹ mà còn có độ bền cao, giúp giảm thiểu chi phí bảo trì và thay thế trong quá trình sử dụng.
Xếp hạng bảo vệ IP315
Xếp hạng IP315 giúp còi AS270 chống bụi và nước, phù hợp cho việc lắp đặt ngoài trời hoặc trong các môi trường có độ ẩm cao.
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Mã sản phẩm | GE-UTC AS270 |
| Điện áp cung cấp | 10 - 14,2 VDC |
| Tần suất âm thanh | 2500 - 3000 Hz |
| Âm lượng | 104 dB ở 1m |
| Dòng điện tiêu thụ | 130 mA ở mức 12 V |
| Kích thước | 155 x 114 x 44 mm |
| Nhiệt độ hoạt động | -25 °C đến +55 °C |
| Chất liệu | ABS |
| Màu sắc | Trắng |
| Xếp hạng IP | IP315 |
Tiêu chuẩn & kiểm định
Còi báo động GE-UTC AS270 tuân thủ các tiêu chuẩn an toàn và chất lượng quốc tế. Điều này đảm bảo sản phẩm đáp ứng các yêu cầu khắt khe về bảo vệ người lao động và tài sản trong môi trường công nghiệp.
Hướng dẫn chọn đúng
- Chọn theo âm lượng: Nếu môi trường ồn ào, hãy chọn còi có âm lượng lớn hơn 104 dB để đảm bảo cảnh báo hiệu quả.
- Chọn theo nhiệt độ hoạt động: Đảm bảo còi có thể hoạt động trong dải nhiệt độ của khu vực lắp đặt, tránh hư hỏng do điều kiện thời tiết.
- Chọn theo mức độ bảo vệ: Xếp hạng IP315 cho phép sử dụng trong môi trường ẩm ướt, nếu không sẽ dễ bị hư hỏng.
- Chọn theo nguồn điện: Đảm bảo hệ thống điện của bạn phù hợp với dải điện áp 10-14,2 VDC của còi.
- Chọn đúng chất liệu: Chất liệu ABS giúp giảm thiểu trọng lượng nhưng vẫn đảm bảo độ bền, phù hợp cho các ứng dụng khác nhau.
Hướng dẫn sử dụng & bảo quản
Để đảm bảo còi hoạt động hiệu quả, hãy thực hiện các bước sau:
- Kiểm tra định kỳ hàng tháng để đảm bảo còi hoạt động bình thường.
- Vệ sinh bề mặt còi để loại bỏ bụi bẩn, giúp bảo vệ thiết bị.
- Thay thế còi nếu có dấu hiệu hư hỏng như âm thanh yếu hoặc không phát ra âm thanh.
- Kiểm tra kết nối điện để đảm bảo không có sự cố về nguồn.
Ứng dụng thực tế
Còi báo động GE-UTC AS270 được sử dụng rộng rãi trong nhiều tình huống:
- Trong nhà máy sản xuất tại KCN VSIP, còi được lắp đặt để cảnh báo khi có sự cố cháy nổ.
- Tại các công trình xây dựng lớn, còi giúp đảm bảo an toàn cho công nhân khi có tình huống khẩn cấp.
- Trong các kho bãi, còi AS270 được sử dụng để cảnh báo xâm nhập trái phép, bảo vệ tài sản.
- Trong các trung tâm thương mại, còi cảnh báo khách hàng và nhân viên khi có tình huống khẩn cấp xảy ra.
So sánh với lựa chọn khác
| Mô hình | Còi GE-UTC AS270 | Còi GE-UTC AS280 |
|---|---|---|
| Âm lượng | 104 dB | 110 dB |
| Tần suất âm thanh | 2500 - 3000 Hz | 2200 - 2800 Hz |
| Điện áp | 10 - 14,2 VDC | 12 - 15 VDC |
| Xếp hạng IP | IP315 | IP65 |
| Chất liệu | ABS | Thép không gỉ |
| Ứng dụng | Công nghiệp, dân dụng | Công nghiệp nặng |
Khi nào nên chọn Còi GE-UTC AS280? Nếu bạn cần âm lượng cao hơn và bảo vệ chống bụi tốt hơn, AS280 sẽ là lựa chọn hợp lý.
Câu hỏi thường gặp
Còi AS270 có thể dùng cho các môi trường nào?
Còi AS270 phù hợp cho cả môi trường công nghiệp và dân dụng, đặc biệt là trong các nhà máy, kho bãi và công trình xây dựng.
Thời gian bảo trì còi là bao lâu?
Còi nên được kiểm tra định kỳ hàng tháng để đảm bảo hoạt động hiệu quả và kịp thời phát hiện các vấn đề.
Điện áp hoạt động của còi là bao nhiêu?
Còi hoạt động hiệu quả trong dải điện áp từ 10 - 14,2 VDC, giúp linh hoạt trong việc lắp đặt.
Còi AS270 có chống nước không?
Với xếp hạng IP315, còi có khả năng chống nước và bụi, phù hợp cho lắp đặt ngoài trời.
Làm thế nào để thay thế còi khi hỏng?
Khi còi không phát ra âm thanh hoặc âm thanh yếu, cần thay thế ngay để đảm bảo an toàn.
Sản phẩm cùng nhóm
Chúng tôi cung cấp dịch vụ lắp đặt, bảo hành và sửa chữa cho Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270. Với đội ngũ kỹ sư có kinh nghiệm và trang thiết bị hiện đại, chúng tôi đảm bảo rằng sản phẩm của bạn sẽ được lắp đặt và vận hành đúng cách. Ngoài ra, chúng tôi cũng cung cấp dịch vụ tư vấn và hỗ trợ kỹ thuật để giúp bạn chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu của mình.
- Dịch vụ lắp đặt chuyên nghiệp
- Bảo hành và sửa chữa nhanh chóng
- Tư vấn và hỗ trợ kỹ thuật
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270 được thiết kế cho các ứng dụng công nghiệp và dân dụng, đặc biệt là:
- Các nhà máy sản xuất
- Các khu công nghiệp
- Các tòa nhà văn phòng
- Các khu dân cư
Sản phẩm này phù hợp với các môi trường có yêu cầu cao về an toàn và cảnh báo.
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270 được trang bị công nghệ hiện đại nhất, đảm bảo rằng âm thanh báo động được truyền đi rõ ràng và mạnh mẽ. Với tần số cao và âm lượng lên tới 104 dB, sản phẩm này giúp cảnh báo hiệu quả trong các tình huống khẩn cấp. Công nghệ được sử dụng bao gồm:
- Công nghệ âm thanh số
- Công nghệ truyền dẫn điện tử
- Công nghệ chống nhiễu
Chúng tôi cam kết cung cấp sản phẩm với công nghệ mới nhất và hiệu quả nhất.
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270 được thiết kế để hoạt động trong các môi trường khác nhau, bao gồm:
- Nhiệt độ: -20 đến 50 độ C
- Độ ẩm: 0-90%
- Áp suất: 0-1000 mbar
Sản phẩm này được làm từ vật liệu chất lượng cao, đảm bảo độ bền và chắc chắn trong các môi trường khắc nghiệt.
Câu hỏi thường gặp
Còi báo động này có thể sử dụng trong môi trường nào?
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270 có thể sử dụng trong các môi trường công nghiệp và dân dụng, bao gồm các nhà máy sản xuất, khu công nghiệp, tòa nhà văn phòng và khu dân cư.
Còi báo động này có độ ồn bao nhiêu?
Còi Báo Động 12VCD GE-UTC AS270 có âm lượng lên tới 104 dB ở khoảng cách 1m.
Bạn đã xem gần đây
Sản phẩm cùng nhóm
-
BOARD GMS ĐIỀU KHIỂN BẰNG TIN NHẮN GE-UTC NX-7002
-
Bo giao tiếp qua điện thoại GE-UTC NX-540E
-
Bộ Thu Vô Tuyến 48zone GE-UTC NX-548E: Giải Pháp An Toàn Hiện Đại
-
Cảm biến hồng ngoại không dây GE-UTC NX-481
-
Chân Đế Đầu Dò Chấn Động & ATM GE-UTC VM600P: Giải Pháp An Toàn Chắc Chắn
-
Còi Báo Động GE-UTC H207A: Giải Pháp Cảnh Báo An Toàn Hoàn Hảo
-
Công tắc từ cửa cuốn GE-UTC 2202A-L
-
Công tắc từ cửa gỗ GE-UTC 1085T-N